Diễn Đàn Trường Trung Học Phổ Thông Thuận Hưng
THPT Thuận Hưng- Hãy để thế giới biết đến bạn.
Chào mừng bạn đến với diễn đàn THPT Thuận Hưng,Để sử dụng tốt nhất những tiện ích bạn hãy đăng ký làm một thành viên để hưởng những chế độ ưu đãi khi tham gia gửi bài cho diễn đàn. Cám ơn đã đến với chúng tôi.
THPT Thuận Hưng- Hãy để thế giới biết đến bạn.
Chào mừng bạn đến với diễn đàn THPT Thuận Hưng,Để sử dụng tốt nhất những tiện ích bạn hãy đăng ký làm một thành viên để hưởng những chế độ ưu đãi khi tham gia gửi bài cho diễn đàn. Cám ơn đã đến với chúng tôi.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chúc Các Bạn Khối Lớp 12 Thi Đậu Tốt Nghiệp 100%

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Bài Viết Mới Nhất
» game đua xe, bắn trứng khủng long, đào vàng ... cho android
by dpbnamdinhnt 2/9/2014, 15:36

» thơ hay: bài thơ đôi dép
by dpbnamdinhnt 2/9/2014, 15:35

» Tiên Hiệp 3 - P.Bản Bách Luyện Thành Tiên
by lehoaiphong92 10/2/2013, 10:30

» Đào Tạo Trung Cấp Chất Lượng Cao Tại Trường TC CNTT Sài Gòn
by tuyensinhsitc 7/6/2013, 14:43

» game java dành cho mobile cực hay đây!!!!
by susu88 5/23/2013, 11:30

''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm? Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
1/9/2011, 11:15
''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?  Bgavatar_06
''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?  Bgavatar_01''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?  Bgavatar_02_news''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?  Bgavatar_03
''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?  Bgavatar_04_new''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?  Bgavatar_06_news
''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?  Bgavatar_07''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?  Bgavatar_08_news''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?  Bgavatar_09
TuyếtHương
Thành viên mới
Thành viên mới
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 3
Điểm Cấp Bậc Điểm Cấp Bậc : 10
Được Cám Ơn Được Cám Ơn : 1
Tham gia Tham gia : 23/12/2010

''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?  Vide

Bài gửiTiêu đề: ''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?

Nguồn : Http://www.thuanhung.forum-viet.com/t98-topic

Tiêu Đề : ''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?

thuanhung.forum-viet.com- THPT Thuận Hưng Online

--------------------------------------------------
''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?

''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?  LamPhuong_gui-thu2
Vì sao "đèn đỏ" lại đến sớm

Bạn gái em 19 tuổi, tháng trước bạn gái em có kinh vào ngày 27, nhưng tháng này mới ngày 16 đã có kinh rồi, nhưng máu kinh ra không nhiều, có màu nâu đen và mùi lạ, cùng lúc đó thì bạn gái em lại bị bệnh, viêm họng và nóng trong người, bạn gái em thấy lạ, xin nhờ Tâm sự bạn trẻ giải đáp về vấn đề này của bạn gái em?
Bạn nam, 19 tuổi, Vĩnh Long

Bạn thân mến,
Trong thư bạn đang đề cập tới hiện tượng bạn gái bạn thấy xuất hiện kinh sớm và kinh có màu nâu đen, có mùi lạ trong khi cô ấy cũng đang bị bệnh. Sự trăn trở của bạn về vấn đề sức khỏe sinh sản của bạn gái cũng là tâm trạng thường thấy ở các bạn trai luôn quan tâm và yêu thương bạn gái mình.
Có một số thông tin Tâm sự bạn trẻ muốn bạn làm rõ hơn về chu kỳ kinh nguyệt của bạn gái bạn, bạn vui lòng chứ? Thông thường chu kỳ kinh của bạn gái bạn có đều đặn không? Khoảng cách giữa các chu kỳ kinh của cô ấy là bao nhiêu ngày? Trong tháng này bạn gái bạn có sử dụng thuốc tránh thai hay một loại thuốc kháng sinh gì không? Ngoài đặc điểm máu có màu đen và mùi lạ bạn gái bạn còn thấy dấu hiệu gì khác thường ở chu kỳ kinh này so với chu kỳ kinh khác không? Mùi lạ mà bạn đề cập trong thư cụ thể là mùi tanh, hôi hay mùi nào khác?
''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?  SinhVienLamThem

Lịch làm việc dày dặc cũng ảnh hưởng đến chu kì "đèn đỏ"
Bạn biết không, chu kỳ kinh nguyệt của bạn gái chịu sự ảnh hưởng của khá nhiều nhân tố. Đó có thể là yếu tố tâm lý, hoạt động nội tiết trong cơ thể, biến đổi về môi trường, sức khỏe nói chung, do tác động của việc sử dụng thuốc kháng sinh hay thuốc tránh thai… Sự ảnh hưởng của các yếu tố này tới chu kỳ kinh của bạn gái như nó có thể làm cho kinh nguyệt đến sớm hơn hoặc muộn hơn so với chu kỳ kinh bình thường, màu sắc máu cũng có thể sẫm hơn và lượng máu cũng có thể ít hơn.
Bạn gái bạn có thể theo dõi đặc điểm của lần ra máu vừa rồi, nếu lượng máu ra ít không tương đương với một đợt hành kinh thông thường của bạn ấy (thông qua số ngày và lượng băng vệ sinh thấm mỗi ngày. Ví dụ, các đợt hành kinh khác số ngày ra máu kinh là 3 – 4 ngày nhưng lần này số ngày ra máu bằng hoặc ít hơn, nhưng chỉ cần dùng băng vệ sinh hàng ngày thấm thay cho băng vệ sinh thấm trong những đợt hành kinh khác… ) có màu sẫm đen và có mùi hôi, tanh khó ngửi và có thể kèm theo cảm giác ngứa ngáy, dịch sinh dục ra nhiều, dịch có màu sắc bất thường (xanh, đen, nâu, vàng sậm…), khí hư có mùi hôi… thì đó là các dấu hiệu của hiện tượng viêm nhiễm cơ quan sinh dục. Bạn gái bạn sẽ cần tới cơ sở y tế chuyên khoa phụ sản để khám và kiểm tra.
Trong trường hợp, bạn gái bạn thấy lượng máu ra có màu sậm hơn một chút vo với những lần ra máu ở các chu kỳ trước, lượng máu ra ít hơn một chút nhưng không có mùi hôi, không gây ngứa ở cơ quan sinh dục thì đó có thể là do ảnh hưởng của các yếu tố mà Tâm sự bạn trẻ nêu ở trên. Sức khỏe của bạn gái bạn suy giảm cũng có thể là nhân tố gây ra sự thay đổi về đặc điểm máu kinh trong chu kỳ này. Bạn gái bạn có thể điều chỉnh lại chế độ dinh dưỡng, bổ sung đầy đủ các chất dinh dưỡng cần thiết, ngủ nghỉ hợp lý, tránh những công việc căng thẳng, giữ gìn tinh thần thoải mái, dễ chịu… Với một cơ thể khỏe mạnh sẽ là yếu tố quan trọng để kinh nguyệt của cô ấy trở nên đều đặn hơn.
Chúc bạn luôn hạnh phúc!

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

''Đèn đỏ'' vì sao ''gõ cửa'' sớm?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài